Thứ sáu, 29/08/2014
Cơ quan chức năng trả lời bạn đọc

thi viên chức giáo viên


Câu hỏi:

Tôi được bằng Giỏi thì có phải thi phần thi vấn đáp khi tham gia xét tuyển viên chức giáo viên ở huyện Yên Phong hay không? Phần thi vấn đáp có cho rõ những nội dung nào để người thi chuẩn bị trước hay không?



Người hỏi:Nguyễn Thị Hiền   Địa chỉ: Hữu Ái - Giang Sơn - Gia Bình



Trả lời:
- Theo Kế hoạch số 523/KH-UBND, ngày 6/9/2013 của UBND huyện Yên Phong về xét tuyển viên chức ngành giáo dục - đào tạo năm 2013 thì tại Khoản a, Điểm 2, Mục VIII đã quy định về xét tuyển thẳng. Những trường hợp được xét tuyển thẳng thì không phải tham gia kiểm tra, sát hạch bằng hình thức phỏng vấn về năng lực, chuyên môn, nghiệp vụ.
 
-Về nội dung phần thi vấn đáp, ngày 7/10/2013, UBND huyện Yên Phong trả lời câu hỏi ngày 30/09/2013 của bạn Tống Thị Tuyết, đại chỉ: Hòa Long - Bắc Ninh. Đề nghị bạn xem nội dung câu trả lời tại chuyên mục Công dân, Doanh nghiệp hỏi – Cơ quan chức năng trả lời trên Cổng thông tin điện tử tỉnh Bắc Ninh để được biết chi tiết.
 


Cơ quan trả lời:BBT Cổng Thông tin điện tử tỉnh    Ngày trả lời:16/10/2013



Danh sách câu hỏi và trả lời:

STTCâu hỏiNgười hỏiNgày hỏiTrạng thái
1 Sự bất cập của chỉ tiêu tuyển dụng Trần Thị Hòa 18/08/2014 Đã trả lời
2 Xét tuyển biên chế ngành xét nghiệm Hoàng Thị Yến 18/08/2014 Đã trả lời
3 Xét đặc cách giáo viên ở cấp huyện Trang 18/08/2014 Đã trả lời
4 Thi tuyển công chức an toàn vệ sinh thực phẩm năm 2014 Nguyễn Thị Thu Huyền 17/08/2014 Đã trả lời
5 Mỗi năm ký hợp đồng một lần Ngọc Lan 17/08/2014 Đã trả lời
6 Bao giờ sẽ bán hồ sơ tuyển viên chức giáo viên ạ? Nguyễn Thị Ly 16/08/2014 Đã trả lời
7 Thu hút nhân tài Nguyễn Song Thành 15/08/2014 Đã trả lời
8 Vấn đề xét đặc cách giáo viên Trần Thị Thùy Linh 14/08/2014 Đã trả lời
9 huyện Thuận Thành bao giờ thi tuyển viên chức giáo viên nguyễn văn hưng 14/08/2014 Đã trả lời
10 Khi nào bán hồ sơ công chức giáo dục Nguyễn Thị Hue 14/08/2014 Đã trả lời
11 Xin phép cho em hỏi lịch thi tuyển công chức trong ngành giáo dục của huyện Lương Tài diễn ra khi nào ạ Nguyễn Thị Khuê 13/08/2014 Đã trả lời
12 Xin cho tôi hỏi về lịch xét tuyển viên chức của ngành giáo dục đào tạo Huyện Lương Tài đợt 2 vào tháng 8/2014 phải không ạ? Nguyễn Liên Liên 13/08/2014 Đã trả lời
13 Tuyển dụng viên chức giáo dục Nguyễn Thị Hoa 12/08/2014 Đã trả lời
14 Xin hỏi về tuyển dụng viên chức Nguyễn Văn Thành 12/08/2014 Đã trả lời
15 Huyện Thuận Thành bao giờ thi tuyển viên chức giáo viên Nguyễn Văn Hưng 12/08/2014 Đã trả lời
12345678910...